Đáp án:
$${F_A} = 5,{4.10^{ - 4}}N$$
Giải thích các bước giải:
$$m = 0,567kg;{D_v} = 10,5kg/c{m^3};$$
vật nhúng hoàn toàn trong nước
$$V = \dfrac{m}{{{D_V}}} = \dfrac{{0,567}}{{10,{{5.100}^{ 3}}}} = 54.(10^{-9}){m^3}$$
Lực đẩy acsimet
$${F_A} = {D_{nc}}.10.V = {1000.10.54.10^{ - 9}} = 5,{4.10^{ - 4}}N$$