a) Đổi 2,8km = 2 800m
Nhiệt độ không khí bên ngoài 1 khinh khí cầu là:
28 - [ 0,6 . ( 2 800 ÷ 100 )] = 11,2^oC
b) Đổi 22/5 km = 4,4km = 4 400m
Nhiệt độ trên mặt đất tại vùng trời khinh khí cầu đang bay lúc đó là:
-8,5 + 0,6 . ( 4 400 ÷ 100 ) = 17,9^oC
$$#Lynh$$