Đáp án:
$${{e}_{tc}}=3,2V$$
Giải thích các bước giải:
$$l=0,2m;N=1000vong;R=0,2m;\Delta i=6-2=4A;\Delta t=1s$$
Độ tự cảm:
$$L=4\pi {{.10}^{-7}}\dfrac{{{N}^{2}}}{l}.S=4\pi {{.10}^{-7}}.\dfrac{{{1000}^{2}}}{0,2}.\pi .0,{{2}^{2}}=0,8H$$
Suất điện động tự cảm
$${{e}_{tc}}=L\left| \dfrac{\Delta i}{\Delta t} \right|=0,8.\dfrac{4}{1}=3,2V$$