Hai khối khí O2 và H2 có cùng mật độ số hạt. Nhiệt độ của khối khí O2 là 1200 C , nhiệt độ của khối khí H là 600 C . Áp suất của O và H theo thứ tự là P và P . Ta có:
A.P1 = 0, 98P2
B. P1 = 1,18P2
C. P1 = 0,88P2
D. P1 = 1, 28P2