a)\ Mg+Cu(NO_3)_2->Mg(NO_3)_2+Cu
b)
200ml=0,2l
n_{Mg}={2,4}/{24}=0,1(mol)
n_{Cu(NO_3)_2}=0,2.0,15=0,03(mol)
0,1>0,03->Mg dư.
Theo PT: n_{Cu}=n_{Cu(NO_3)_2}=n_{Mg\ pu}=0,03(mol)
->m_A=1,68+0,03.64+(0,1-0,03).24=5,28(g)