@Sad
Tổng số phần trăm mà của hàng đã giảm cho khách hàng thân thiết là:
10% + 20% = 30%
Chị Thanh phải trả số tiền là:
500 000 - (500 000 x 30%) = 350000 (đồng)
Số phần trăm giá tiền còn lại mà khách hàng phải trả khi được giảm giá là:
100% - 30% = 70%
Giá ban đầu của chiếc túi mà cô Minh đã mua là:
693000 : 70% = 990 000 (đồng)