Theo đề bài, ta có:N_1 = 400;N_2 = 20000
U_1 = 220V (giả sử đây là hiệu điện thế của nguồn điện xoay chiều tại nhà máy phát điện)
(N_1)/(N_2)=(U_1)/(U_2)
<=>(400)/(20000) = (220)/(U_2)
=>U_2=11000
Lại có:R = 20 \Omega ;P = 100 W
->P_(hp) =R. (P^2)/(U^2) =20. (100^2)/(11000^2) ≈0.000165(W)
Vậy công suất hao phí do tỏa nhiệt trên đường dây là khoảng 0.000165W
$$#PDC$$