Một con lắc toán có sợi dây dài là l , và cứ sau Dt = 5 phút thì biên độ giao động giảm 2 lần. Giảm lượng lôga của con lắc đó là d = 0, 023 . Cho gia tốc trọng trường g = 9,8(m / s2 ) . Hỏi l bằng giá trị nào dưới đây:
A. 2, 554 (m)
B. 2, 044(m)
C. 1, 704 (m)
D. 2, 214(m)