Đáp án:
$$D = 0,75g/cm^3$$
Giải thích các bước giải:
$$m_1 = 300g$$
$$m_2 = 315g$$
$$V = 20cm^3$$
Khối lượng của viên bi là:
$$m = m_2 - m_1 = 315 - 300 = 15 (g)$$
Khối lượng riêng của viên bi là:
$$D = \dfrac{m}{V} = \dfrac{15}{20} = 0,75 (g/cm^3)$$