Giả sự lực cản của nước tác dụng lên xà lan tỉ lệ với tốc độ của xà lan đối với nước. Một tàu kéo cung cấp công suất P1 = 250 mã lực ( 1 mã lực = 746(W ) ) cho xà lan khi chuyển động với tốc độ v1 = 0, 25(m / s) . Công suất cần thiết để kéo xà lan với tốc độ v2 = 0, 75(m / s) là
A. 2240 mã lực B. 2220 mã lực C. 2250 mã lực D. 2270 mã lực