$$n_{hhZ}=\dfrac{5,6}{22,4}=0,25(mol)$$ Gọi $$x$$ là số mol của $$O_2$$, $$0,25-x$$ là số mol của $$Cl_2$$Theo bài ra: $${M}_{hhZ}=29.2=58(g/mol)$$ $$⇔\dfrac{32x+71(0,25-x)}{0,25}=58$$ $$⇔x=0,083$$ Vậy $$n_{O_2}=0,083(mol)$$$$n_{Cl_2}=0,25-0,083=0,167(mol)$$